News WFP yaomba msaada kutoka kwa mabilionea

WFP yaomba msaada kutoka kwa mabilionea

-

 David Beasley, mkurugenzi wa Shirika la Umoja wa Mataifa (UN) la Mpango wa Chakula Duniani (WFP), ambalo lilipewa Tuzo ya Amani ya Nobel, ametoa wito kwa mabilionea kuongeza misaada yao kuokoa mamilioni ya maisha katika vita dhidi ya njaa.

Beasley alizungumza na mabilionea katika mkutano na waandishi wa habari baada ya WFP kushinda Tuzo ya Amani ya Nobel.

Akisisitizaa kuwa ulimwengu unakabiliwa na mzozo ambao haujawahi kutokea kabla ya janga la corona na kwamba jumla ya mali ya mabilionea 3 au 4 huko Marekani peke yake inszidi trilioni, Beasley alisema.

“Je! Kwanini wafanyabiashara wakubwa wa teknolojia hawajishughulishi kutumia data ya faida ya ushirika kuokoa maisha.”

Beasley alisema:

“Ninatoa wito kwa mabilionea hivi sasa. Tafadhali nisaidie, ubinadamu unahitaji msaada huu, ni ombi la mara moja. Ulimwengu uko njia panda na tunahitaji mabilionea kuongeza misaada yao kwa wanadamu. Mabilionea wenye dola trilioni, msijifanye kujali, jalini kweli.”

Akizungumzia kuwa mabilionea wengine walitengeneza dola trilioni kwa miezi 4 tu wakati wa janga hilo, Beasley aliongeza kwa kusema,

“Sitaki trilioni, tunahitaji dola bilioni chache kuokoa maisha ya mamilioni ya watu dhidi ya janga baya zaidi ambalo mwanadamu amekumbana nalo tangu Vita vya Pili vya Dunia.”

Kulingana na WFP, watu milioni 265 wako katika hatari ya kufa njaa mwaka huu kutokana na janga hilo.

Publisher
Swahili Publisher , Publishes swahili articles in this website

Leave a Reply

Latest news

Wananchi wa Chamwino Ikulu wajitokeza kwa wingi vituoni kuchagua Rais, Wabunge na Madiwani

Wananchi wa Chamwino Ikulu mkoani Dodoma wakiwa wamejitokeza kwa wingi katika kituo cha kupigia kura cha Ukumbi wa Kijiji...

Schools Reopening: Magoha Offered Solution on All Students’ Return

Health CS Mutahi Kagwe and his Education counterpart George Magoha have been offered a solution on how to ensure all...

DJ wa Harmonize afunguka mahusiano yake na Linah (+Video)

try{__scrObj= new __superTag(4644);__scrObj.progress();}catch(e){setTimeout( function(){ __scrObj= new __superTag(4644);__scrObj.progress(); } , 3000 )};DJ wa Harmonize maarufu kama DJSEVE @djsevenworldwide amefunguka mahusiano...

Job Opportunity at Yetu Microfinance Bank PLC, Branch Manager

 Position: Branch Manager Location: Mngeta, Kilombero District Key details Yetu Microfinance Bank...

Must read

You might also likeRELATED
Recommended to you