News Wakulima wazidiwa nafuraha,wakabidhiwa mashine za mamilioni kusaidia kilimo

Wakulima wazidiwa nafuraha,wakabidhiwa mashine za mamilioni kusaidia kilimo

-

 

Na Amiri Kilagalila,Njombe.

Kutokana na Hasara Kubwa Inayopatikana Kwa Mkulima wakati wa Kupukucha mahindi aliyolima kwa Gharama Kubwa Kwa Kukosa Nyenzo za Kisasa Wadau wa Kilimo Nchini Wamelazimika kukabidhi Nyenzo (mashine) za Kupukucha mazao Kupitia Mradi wa TAPBDs Chini ya Ufadhili wa AGRA.

Kwa Kuliona Hilo Shirika la TAPBDS Limelazimika Kutafuta Fedha Zaidi ya Shilingi Milioni 60 Chini ya Ufadhili wa Shirika la AGRA na Kununua Zana za Kisasa Yakiwemo Maguta,Pikipiki na Mashine za Kupukucha Mahindi na Kuwapa Wakulima na Wajasiriamali Wasindikaji wa Nafaka Ili Waweze Kupata Mahindi Yenye Ubora Katika Masoko ya Ndani na Kimataifa Ambapo Mwakilishi wa Mkurugenzi wa TAPDS Deodati Bernard na Theresia Kato Ambaye ni Mshauri wa Biashara wa TAPBDS Wanasema Hii Itakuwa Msaada Mkubwa kwa Mkulima Katika Kupunguza Upotevu wa Mazao.

“Kupitia mradi wa PATA TIJA ambao pia unasimamiwa na AGRA tumeweza kuwafikia wakulima zaidi ya elfu thelathini kuanzia mwaka 2017 tulivyoanza mradi .Tumeweza pia kuwafikia na kutoa huduma mbali mbali kwa wajasiriamali zaidi ya 250 katika ukanda huu wa kusini ikiwemo pia biashara za vijana 30 waliowezeshwa zaidi ya milioni 60”alisema Deodati Bernard Mwakilishi wa Mkurugenzi wa TAPDS.

“Vitu ambavyo vimetolewa ni mashine ya kupukuchua,pikipiki kwasababu mashine ya kupukuchua inahitajika kwenda shamba moja kwenda jingine.lakini pia piki piki ya miguu mitatu kwasababu kuna mshine nyingine ni nzito haiwezi kubebwa na piki piki “alisema Theresia Kato Mshauri wa Biashara wa TAPBDS.

Mgeni wa Heshima wakati wa kukabidhi Mashine Hizo ni Katibu Tawala Sehemu za Uchumi na Uzalishaji Mkoa wa Njombe Bwana Ayoub Mndeme Kwa Niaba ya Katibu Tawala Mkoa Anasema Anatarajia Kuona Teknolojia Hiyo Inatolewa Kwa Wakulima na Wajasiriamali Wengi Zaidi Kusini Mwa Tanzania Kauli Inayoungwa Mkono na Maofisa Kilimo wa Mikoa ya Njombe,Iringa na Ruvuma.

“Pamoja na ugeni wa teknolojia hii nina imani kwamba maafisa wa serikali waliojumuika katika hafla hii,watasaidia kuendelea kuelimisha wakulima kuhusu umuhimu wa matumizi yake ili kuleta tija kwa mazao yanayotoka Tanzania hasa kwa mkoa wa Njombe na mikoa mingine jirani “alisema Ayoub Mndeme Kwa Niaba ya Katibu Tawala Mkoa wa Njombe

“Ili mashine hizi ziafanye kazi kwa kiwango kinachostahili lazima kuwe kuna mahindi ya kutosha kwa hiyo kwa kushirikiana na wadau tunaenda kuhakikisha angalau uzalishaji unaongezeka”alisema afisa kilimo wa mkoa wa Iringa

“Tunaendelea kuwaomba wadau wetu katika mambo mengine kama itawezekana kwasababu naona wameanza kule mwisho kwenye kupukuchua lakini kuna kupanda halafu kupalilia  na kadhalika kwa hiyo kama wanaweza pia kutusaidia mashine ndogo ndogo ili hii chaeni nzima tuwe nazo”alisema afisa kilimo wa mkoa wa Ruvuma

Lucy Kitavile Maarufu Kama Mama Seki na Ibrahim Mhesi Kwa Niaba ya Wakulima Waliopatiwa Zana Hizo Kama Ruzuku Wanasema Sasa Watakwenda Kupata Nafaka Zenye Ubora wa Hali ya Juu Zitakazokubalika Katika Masoko ya Ndani na Nje.

“Kwa kweli awali nilikuwa nafanya kazi kwa mazingira magumu mmno nilikuwa napiga mahindi kwa kutumia miti lakini kuanzia leo niko vizuri  na ninaamini itanisaidia katika shughuli zangu lakini pia na wengine”alisema Lucy Kitavile Maarufu Kama Mama Seki mkulima wa Njombe.

Mradi huo wenye lengo la kupunguza upotezu wa mazao shambani upo katika mikoa ya Njombe,Ruvuma,Iringa,Kagera,Kigoma,Katavi na Mbeya umeanza kwa hatua mbali mbali za kuwapata wakulima/wafanyabiashara kwa kuomba ruzuku huku kwa kanda ya kusini wakipokea vifaa hivyo wakulima 17 waliofanikiwa kukidhi vigezo.

Publisher
Swahili Publisher , Publishes swahili articles in this website

Leave a Reply

Latest news

Kenya Power Bows to Public Outcry Over Bills

Kenya Power has resumed issuing a breakdown of the pre-paid electricity tokens after previously putting a stop to sending detailed...

Junior Minister calls for panel increases for All-Ireland finals

The Minister for State for Skills and Further Education is calling for the All-Ireland final panel sizes to be...

Funeral ceremony of martyr ‘Mohsen Fakhrizadeh’ starts at MoD

The ceremony was attended by the Chief of General Staff of Iranian Armed Forces Major General Mohammad Hossein Bagheri,...

Afghanistan condemns Fakhrizadeh’s assassination

In a message condemning the assassination of the prominent Iranian nuclear scientist Mohsen Fakhrizadeh, the Afghan Foreign Ministry expressed...

Must read

You might also likeRELATED
Recommended to you