More
    - Advertisement -

    Marufuku kwa watoto wa kitanzania kosomea chini ya miti – Waziri Ummy

    -

    - Ad Keep reading below -

    Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Ummy Mwalimu ametoa maagizo kwa Menejimenti kuhakikisha wanaweka mikakati ya haraka ya kuhakikisha kuwa hakuna mtoto anayesoma akiwa chini ya mti.

    Akiongea na Menejimenti leo wakati wa kuwapokea Katibu Mkuu Profesa Riziki Shemdoe na Naibu Katibu Mkuu anayeshughulikia Afya Dkt. Grace Magembe katika ofisi za Mtumba Jijini Dodoma Waziri Ummy amepiga marufuku watoto wa kitanzania kusome chini ya miti.

    - Ad Keep reading below -

    Akifafanua zaidi Waziri Ummy amesema Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan ametoa maelekezo kuwa hataki kuona mtoto wa kitanzania akisoma chini ya mti , hivyo TAMISEMI ina wajibu wa kutekeleza maagizo hayo kwa  kuhakikisha inaweka mikakati dhabiti ya jinsi ya kutatua kero hiyo.

     “Mhe. Rais amesema hataki kuona mtoto wa Kitanzania akisoma chini ya mti au anakaa chini, watoto wote wasomee madarasani tena wakiwa wamekaa kwenye madawati” Amesma Mhe. Ummy.

    - Ad Keep reading below -

     Amewataka watendaji hao wakuu wa Wizara kuanza utekelezaji wa maagizo hayo ili kuondoa tatizo la hilo kabisa sambamba na kumaliza  mlundikano wa wanafunzi mashuleni lengo likiwa kuboresha mazingira mazuri ya kujifunzia.

    Kuhusu mlundikano wawanafunzi madarasani Waziri Ummy amesema kuwa inasikitika kuona baadhi ya shule nyingi nchini zinamlundikano mkubwa wa wanafunzi madarasani, hali hiyo ni hatarishi kwa wanafunzi na inapunguza uelewa  wao. 

    “Napata tabu sana kuona watoto wanakaa mia mbili katika darasa moja na baadhi ya shule watoto wanabadilishana wengine wanakuja asubuhi na wengine mchana kutokana na uhaba wa vyumba vya madarasa , mimi siamini katika hilo  kwa kuwa watoto wanaoingia mchana haweze kuwa makini katika kusoma lazima tubadilishe kwa kujenga vyumba vya madarasa vya kutosha” amesisitiza Waziri Ummy

    Ameendelea kuweka wazi mikakati ya kuboresha Elimu kuwa ni pamoja na ujenzi wa  maabara za kutosha na  uwepo wa nyumba za walimu ili kuboresha mazingira ya kujifunza na kufundishia.

    - Ad Keep reading below -

    “Ni wakati sasa wa  kutafuta rasilimali fedha  kwa ajili ya kutatua changamoto hizo  kwa kusimamia ukusanyaji wa mapato kwenye Halmashauri ili ziweze kazi hizi muhimu katika kukuza sekta ya Elimu Nchini.

     

    - read any article below now-
    Publisher
    Swahili Publisher , Publishes swahili articles in this website

    Latest news

    What’s Next as Congress Ramps up Investigations of Jan. 6 | Political News

    By MARY CLARE JALONICK, Associated PressWASHINGTON (AP) — More than three months after the Jan. 6 insurrection at the Capitol, Congress is still...

    Headlines of Iran’s Persian dailies on April 13

    TEHRAN, Apr. 13 (MNA) – Mehr News takes a look at the headlines of Iran’s Persian-language dailies on Tuesday, April 13. ...
    - Advertisement -

    You might also likeRELATED
    Recommended to you

    - Advertisement -