in ,

Taliban yatoa onyo kwa Marekani juu ya kukiuka makubaliano ya kondoa wanajeshi wake Afghanistan

Taliban imetoa onyo juu ya “hatua za makabiliano” dhidi ya Marekani (USA), ambayo iliishutumu kukiuka Mkataba wa Doha 2018 kwa kutowandoa wanajeshi wake kutoka Afghanistan hadi Mei 1.

Katika taarifa iliyotolewa na Taliban, ilielezwa kuwa ukiukaji wa makubaliano na Marekani ulifungua njia ya hatua ya Taliban, na ilisisitizwa kuwa uamuzi wa viongozi wa Taliban juu ya suala hili unatarajiwa kuchukua hatua ipasavyo.

Kulingana na makubaliano ya 2018 kati ya Taliban na Marekani baada ya mazungumzo ya miezi kadhaa katika mji mkuu wa Doha nchini Qatar, wanajeshi wote wa kigeni walitarajiwa kuondolewa Afghanistan ifikapo 1 Mei.

Rais wa Marekani Joe Biden alikuwa ametangaza kwamba wanajeshi wote 2,500 wa Marekani waliobaki Afghanistan wataondolewa hadi Septemba 11.

Kwa upande mwingine, shambulizi la roketi lilitekelezwa katika uwanja wa ndege wa Kandahar, ambao ni kituo cha jeshi la Marekani kusini mwa Afghanistan.

Sonny Leggett, Msemaji wa Jeshi la Marekani nchini Afghanistan, alisema kuwa hakuna mtu aliyejeruhiwa katika shambulizi hilo.

Leggett alisema kuwa wanajeshi wa Marekani walijibu shambulizi kwenye uwanja wa ndege wa Kandahar na makombora kadhaa ya roketi yaliharibiwa, ambayo pia yalikuwa tayari kulipuliwa katika uwanja huo huo.

Hakuna mtu aliyedai kuhusika na shambulizi hilo.

Taliban walifanya shambulizi kwenye uwanja wa ndege wa Kandahar mnamo Aprili.

 

EPL: Man Utd won’t win title if Solskjaer keeps Cavani – Roy Keane

Asus ZenFone 8 Mini Design Tipped via Alleged Case Renders, May Sport Dual Rear Camera Setup