Mawakili wa wabunge wawili wa chama cha upinzani cha NUP nchini Uganda wamesema majaji wanaogoba kusikiliza maombi ya wateja wao kupewa dhamana .

Hatua hiyo imekuja baada ya Rais Museveni kutoa tamko la kuondoa dhamana kwa watuhumiwa wa mauji na uhaini.

Wabunge hao wawili ambao ni Allan Ssewanyana na Mohamed Ssegirinya walikamtwa tangu Septemba 7 mwaka huu kwa tuhuma za mauji na Ugaidi,na jumla ya mashtaka yao kufikia saba.

Mwezi uliopita, Wabunge hao walipewa dhamana na mahakama kuu lakini walikamatwa tena na vyombo vya usalama.

Wakili wa watuhumiwa ambaye pia ni Meya wa Jiji la Kampala Erias Lukwago ameiambia BBC kuwa leo wanafikishwa tena mahakama lakini ombi lao la kupata dhamana halitasikilizwa kwa kuwa baadhi ya majaji walitakiwa kusikiliza ombi hilo wanaogopa kusikiza kutokana na tamko la Rais Museveni kutaka kuondowa dhamana.

Aidha haijulikani ni lini mahakama kuu itasikiliza ombi la dhamana ya wabunge hao kwani wana haki ya kupewa dhamana kulingana na katiba ya Uganda baada ya kutimiza vigezo vinavyotakiwa na mahakama kuu.

Tamko la Rais Museveni la kutaka kuondowa dhamana limekuwa gumzo kubwa nchini Uganda na watetezi wa haki za binadamu wakipinga pendeko za Museveni kuingilia Idara ya mahakama.

Wabunge hao wa chama NUP wanatuhumiwa kwa mauji ya mkoa wa Masaka mwezi wa Julai na Agosti ambapo watu zaidi ya 28 waliuawa kwa kukatwa mapanga na idadi kubwa yawalioua ni wazee wa miaka 60 na kuendelea.

 

Tagged in:

About the Author

Dr john Masawe

Medical Laboratory Scientist (MLS) |Dancer|Software Developer|Multitalented|??|Entrepreneur|Researcher ?Founder, CEO, Admin and Publisher Of This Website

View All Articles