Advertisement Scroll To Keep Reading
Swahili News

Watoa tiba kwa kutumia vyakula wapigwa ‘stop’

Advertisement Scroll To Keep Reading

By Habel Chidawali

Dodoma. Serikali imesema  watu wanaojiita watoa tiba kwa kutumia vyakula wanatakiwa kuendesha shughuli hiyo kwa kibali cha Wizara ya Afya.

Advertisement Scroll To Keep Reading

Katazo hilo limetolewa na  mganga mkuu wa Serikali,  Dk Aifello Sichwale jana Ijumaa Septemba 11, 2021  jijini Dodoma wakati akizungumza na waandishi wa habari kuhusu magonjwa yasiyoambukiza ambayo baadhi amesema yanatokana na ulaji wa vyakula usiofaa.

Dk Sichwale amesema kumeibuka wimbi kubwa la wanaojiita watoa tiba mbadala kwa wananchi wakitumia mchanganyiko wa vyakula na hawana  utaalamu wowote.

Amesema siyo dhambi  mtu kutoa elimu ya mchanganyiko wa chakula lakini anapaswa kuwa amepewa kibali na Wizara ya Afya.

“Hatuwezi kuruhusu watu wakaendelea kujitangaza katika mambo yenye kuhatarisha afya za watu, kama kuna mtu ana uwezo wa kutoa elimu ya mchanganyiko huo aje kwetu na tutakapojiridhisha kuwa anaweza kusaidia jamii, tutampa kibali cha kufanya hivyo ili asisumbuliwe,” amesema Dk Sichwale.

Ameeleza sababu za kutoa zuio hilo ni kutokana na kuibuka kwa magonjwa yasiyoambukiza yanayotokana  na ulaji wa vyakula usiofaa chanzo kikiwa washauri wa mchanganyiko wa chakula.

Advertisement

Amesema Serikali itaanza kuwachukulia hatua kali watu watakaokaidi agizo hilo ili iwe fundisho kwa wengine akisema wakati utafika ambao vyombo mbalimbali vitaanza kufuatilia jambo hilo na kuwakamata.

This article Belongs to

News Source link

Advertisement Scroll To Keep Reading

Publisher

Swahili Publisher , Publishes swahili articles in this website

Related Articles

Back to top button

AdBlock Detected

If you enjoy our content, Please support our site by disabling your adblocker. We depend on ad revenue to keep creating quality content for you to enjoy for free.